Menene babban ɓangaren tushen iskar gas?

Bayanin Fasaha-1536x417

Ruwan gasyawanci ana samun su a cikin injina da kuma wasu nau'ikan kayan daki. Kamar duk maɓuɓɓugan ruwa, an tsara su don adana makamashin inji. Ana bambanta maɓuɓɓugar iskar gas, duk da haka, ta hanyar amfani da iskar gas. Suna amfani da iskar gas don adana makamashin injina. Duk da yake akwai nau'ikan maɓuɓɓugar iskar gas, yawancinsu sun ƙunshi manyan sassa huɗu masu zuwa.

1) Sanda

Sanda wani abu ne mai ƙarfi, cylindrical wanda ke zama wani ɓangare a cikin maɓuɓɓugar iskar gas. Wani ɓangare na sandar yana rufe a cikin ɗakin magudanar iskar gas, yayin da sauran sandan ke fitowa daga maɓuɓɓugar iskar gas. Lokacin da aka fallasa ga ƙarfi, sandar za ta koma cikin ɗakin marmaro mai iskar gas.

2) Fistan

Piston wani bangare ne na magudanar iskar gas da ke makale da sandar. Yana zama gaba ɗaya a cikin maɓuɓɓugar iskar gas. Piston zai motsa don mayar da martani ga karfi - kamar sanda. Piston yana tsaye a ƙarshen sandar. Fitar da ƙarfi zai sa sandar da fistan da aka tuntuɓar ta su motsa.

An ƙera fistan don zamewa lokacin da aka fallasa su da ƙarfi. Za su zamewa yayin da suke barin sanda ya koma cikin ɗakin marmaro na iskar gas.Ruwan gassami sanda, wanda aka haɗe a fistan a cikin ɗakin.

3) Hatimi

Duk maɓuɓɓugar iskar gas suna da hatimi. Hatimi wajibi ne don hana yadudduka. Maɓuɓɓugan iskar gas suna rayuwa daidai da sunan su ta hanyar ƙunshi iskar gas. A cikin ɗakin dakunan iskar gas akwai inert gas. Ana samun iskar gas marar aiki a kusa da sanda da bayan piston. Fitar da ƙarfi zai haifar da matsa lamba a cikin maɓuɓɓugar iskar gas. The inert gas zai damfara, da kuma zato iskar gas spring an rufe da kyau, zai adana da inji karfi na aiki da karfi.

Baya ga iskar gas, yawancin maɓuɓɓugar iskar gas sun ƙunshi mai mai mai. Seals suna kare duka iskar gas da man mai daga zubowa daga maɓuɓɓugar iskar gas. A lokaci guda, suna ba da damar maɓuɓɓugan iskar gas don adana makamashin injina ta hanyar haifar da matsa lamba a cikin ɗakin.

4) Ƙarshen Haɗe-haɗe

A ƙarshe, yawancin maɓuɓɓugar gas suna da haɗe-haɗe na ƙarshe. Har ila yau, an san shi da kayan aikin ƙarewa, abubuwan da aka makala ƙarshen su ne sassan da aka tsara musamman don amfani a ƙarshen sandar ruwan iskar gas. Sanda, ba shakka, shine ɓangaren maɓuɓɓugar iskar iskar gas wanda kai tsaye ke fallasa ga ƙarfin aiki. Ga wasu aikace-aikace, ana iya buƙatar abin da aka makala ƙarshen don sandar ta yi aiki kamar yadda aka yi niyya.


Lokacin aikawa: Yuli-28-2023